
Maono
Chombo chenye mamlaka cha uchunguzi na udhibitisho katika usimamizi wa ugavi

Misheni
Kutoa utafiti bora zaidi wa darasani, uidhinishaji na ukuzaji wa taaluma katika usimamizi wa ugavi kwa maendeleo endelevu.

Maadili ya msingi
Uadilifu, Kuaminika, Kujihusisha, Mwelekeo wa Baadaye, Weledi, Uwajibikaji

Mamlaka
Kuagiza na kudhibiti silabasi; kufanya mitihani ya kitaaluma na diploma, na uthibitishaji wa watahiniwa unaokidhi mahitaji ya Mitihani katika usimamizi wa mnyororo wa Ugavi na taaluma

zinazohusiana; kukuza utambuzi wa sifa zake kitaifa na katika nchi za nje na uthibitisho wa taasisi husika za mafunzo katika uhusiano na wizara ya elimu.

1. Majibu ya maswali ya mteja na
mawasiliano mengine

2. Mitihani na huduma
zinazohusiana

1.1 Jibu simu Ndani ya pete nne (4). Bila Malipo Piga 0111 051 840, 0726244828,

1.2 Hudhuria wageni Ndani ya dakika kumi (10) baada ya 
kuwasili

Bila Malipo Tembelea ofisi za KISEB

1.3 Jibu maswali:
     a)Barua pepe
     b)Mtandao wa kijamii

Ndani ya saa arobaini na nane (48)
baada ya taarifa/kupokea

Bila Malipo Weka maswali kupitia barua pepe rasmi na kurasa
za mitandao ya kijamii na mfumo wa usaidizi wa
KISEB

1.4 Post/Courier/Down in's
      a) Mawasiliano ya jumla
      b)Kiufundi

Ndani ya siku tano (5) za kazi 
Ndani ya siku kumi (10) za kazi

Bila Malipo Weka maswali kupitia barua pepe rasmi na kurasa
za mitandao ya kijamii na mfumo wa usaidizi wa 
Tovuti ya Wanafunzi

2.1Usajili wa Watahiniwa wa
     Mitihani/Tathmini

Mara tatu kwa mwaka, Aprili, 
Agosti na Desemba au vinginevyo 
kama ilivyoidhinishwa na Bodi

Usajili, misamaha na ada 
ya Mitihani kama
ilivyoelekezwa na Bodi

Sajili, weka vitabu vya mitihani na misamaha na 
ulipe ada inayohitajika mtandaoni kwa usahihi 
kabla ya mwisho wa kipindi cha usajili kwa 
mitihani/tathmini husika.

3. Njia za malipo
i) Mwananchi 
https://students.kiseb.or.ke/
ii) Malipo ya Benki
Akaunti ya Benki Na.
NBK: 0102023994600

Mchakato wa malipo baada ya 
kupokea hati zote muhimu na halali

Saa ishirini na nne(24) Bila Malipo Kutoa risiti za malipo baada ya kukamilika kwa
shughuli

4. Malipo ya bidhaa, kazi na 
huduma

4.1 Malipo kwa seti, alama na
wasimamizi Kutoa makadirio ya 
bajeti

Mchakato wa malipo baada ya 
kupokea hati zote muhimu na halali

Bila Malipo Ukamilishaji kwa ufanisi wa utoaji Utoaji na
upakiaji kwa wakati wa taarifa sahihi za kibinafsi

5. Ununuzi wa bidhaa, kazi na 
huduma

Kuzingatia na kuzingatia sheria,
kanuni na taratibu za manunuzi

Kwa mujibu wa masharti ya Sheria 
ya Manunuzi ya Umma na Uondoaji 
Mali, 2015 na Kanuni za Ununuzi 
wa Umma na Utupaji wa Mali, 2020

Zabuni husika au
ada ya nukuu

Kutoa bidhaa na huduma bora kwa wakati na 
kuzingatia sheria, kanuni na taratibu za 
manunuzi

6. Upatikanaji wa huduma za 
Tovuti ya Wanafunzi

Hakikisha usasishaji wa Tovuti ya 
mwanafunzi wa wakati halisi.

Kuendelea Bila Malipo Jisajili na ufanye shughuli kupitia lango la 
wanafunzi

7. Kuchapishwa kwa Jarida la
KISEB

Chapisha na usambaze KISEB 
mtandaoni

Mara tatu (3) kwa mwaka

KISEB imejitolea kutoa uzoefu bora wa wateja bila ubaguzi au chuki yoyote kwa mshikadau yeyote.
Huduma yoyote ambayo haiambatani na viwango vilivyowekwa hapo juu au afisa yeyote ambaye hafikii matarajio katika utoaji huduma anapaswa kuripotiwa kwa:

Mkurugenzi Mkuu
Bodi ya Mitihani ya Taasisi ya Kenya ya Ugavi (KISEB) KISM Towers,
Ngong Road, 11 Fl, SLP 22873, 00505 
Simu ya rununu ya Nairobi: +254726 244 028/+254 769 878228
Barua pepe: info@kiseb.or.ke , examinations@kiseb.or.ke Tovuti:
www.kiseb.or.ke Facebook: KISEBRasmi Twitter: @KISEBOfficial

Katibu wa Tume/Afisa Mkuu Mtendaji Tume ya Haki ya Utawala
Ghorofa ya 2, West End Towers, Shule ya Upili ya Aga Khan, Njia yaWaiyaki
PO Box 20414- 00200 Nairobi, 
Tel: +254-020-2270000/2303000/2603765/24412211/8030666 
E-mail:info@ombudsman.go.ke (kwa maswali ya jumla),complaintsmangoombuke 
tovuti: www.ombudsman.go.ke

Bila Malipo Kupokea Jarida la KISEB na kutoa maoni juu 
yake

4.2 Fanya malipo ya bidhaa, kazi na 
huduma zinazotolewa kama 
ilivyoainishwa vipimo

Ndani ya siku thelathini (30). ya 
kupokea a ankara halali, au kulingana 
na majukumu ya kimkataba

Bila Malipo Kutoa bidhaa na huduma bora kulingana na
majukumu ya kimkataba

2.2 Ushughulikiaji wa Maswali
Yanayohusiana na Mitihani

Ndani ya siku moja (1) ya kazi Bila Malipo Kwa kituo kupitia ofisi ya mitihani.
maswali yote yanayohusiana na mitihani

2.3 Usimamizi wa mitihani Kama ratiba Bila Malipo Pakua ratiba kutoka kwa mfumo

2.4 Kutoa matokeo ya mitihani Ndani ya siku ishirini (30) za kazi 
kutoka tarehe ya mwisho ya mtihani

Bila Malipo Pakua arifa ya matokeo kutoka kwa lango la 
wanafunzi Toa barua pepe ya kuaminika

2.5 Rufaa za mitihani Ndani ya wiki mbili (14) siku za kazi
kutoka tarehe ya mwisho ya mtihani

CPSP-K 7,500 kwa 
karatasi
APS-K 5,000 kwa karatasi

Weka maswali kupitia barua pepe rasmi Ili kulipa
ada zinazohitajika kwa ukamilifu ndani ya muda
uliotolewa

2.6 Matokeo ya Mtihani na Barua
ya Kukamilisha

Ndani ya saa arobaini na nane (48)
baada ya taarifa/kupokea

Bila Malipo Weka maswali kupitia mfumo rasmi wa barua 
pepe/Mitihani

2.7 Kutoa vyeti kwa watahiniwa
waliofaulu

Ndani ya miezi minne (4) baada ya
kutolewa kwa matokeo ya kufuzu au
sehemu ya sifa kama inavyotumika

Malipo ya bure au haya ya
malipo ya uhifadhi ikiwa
yanadaiwa, yaani, miezi
miwili baada ya kutoa vyeti

Kusanya cheti kibinafsi kutoka kwa ofisi ya 
KISEB au ombi kutumwa kwa barua iliyosajiliwa

2.8 Kutoa vyeti vya ithibati kwa 
taasisi za mafunzo zinazohitimu

Ndani ya siku saba (7) baada ya
kuidhinishwa kwa kibali

Bila Malipo Kusanya cheti kibinafsi kutoka kwa ofisi ya 
KISEB au ombi kutumwa kwa barua iliyosajiliwa

2.9 Kagua silabasi za mitihani Mapitio makuu- Miaka 4, Mapitio 
madogo-miaka 2

Bila Malipo Toa maoni kuhusu ushiriki wa silabasi katika 
uhakiki wa silabasi

3.0 Utaratibu wa kesi za kinidhamu Ndani ya siku thelathini (30) baada
ya mtihani

Bila Malipo Barua ya maelezo

3.1 Uchakataji wa barua za 
uthibitisho

Imechakatwa ndani ya siku (2) za 
kazi

Bila Malipo Ombi rasmi la uthibitisho

3.2 Usindikaji wa maombi ya
kuahirisha

Imechakatwa ndani ya siku ishirini 
na moja (21) baada ya maombi

Bila Malipo Ombi rasmi la kufuata sheria za kuahirishwa

3.3Uajiri wa seti, wasimamizi na 
alama

Mara tatu kwa mwaka, wakati wa 
kikao cha Aprili, Agosti na Desemba
au vinginevyo kama ilivyoidhinishwa 
na Bodi

Bila Malipo Kukidhi vigezo vya uteuzi wa kuabiri

Ahadi YetuHuduma Zinazotolewa Ratiba ya matukio Gharama Zinazotumika Wajibu wetu wa Wateja/Wadau

MKATABA WA HUDUMA

au


